«Birdman«,«Kabataan«,«Ang Grand Hotel Budapest»At«Ang imitasyon Game»Mukhang ang mahusay na mga paborito ng taong ito para sa Oscars at layunin na maging ang may pinakamaraming nominasyon bukas.
Ang apat na pelikulang ito, maliban sa isang malaking sorpresa, ay naroroon sa kategoryang reyna at malamang na ang kanilang mga direktor ay makakakuha din ng nominasyon ng Oscar.
Damien Chazelle maaaring maging ikalimang nominado para sa pagdidirekta para sa kanyang trabaho sa «Whiplash«, Kinukumpirma na ang independiyenteng pelikulang ito ay isa sa pinakamahusay sa taon.
«Foxcatcher«,«Selma»At«Walang pahinga"Sa kabila ng pagkawala noong panahon ng mga parangal, maaari silang maging pinakamahusay na pelikula, ang aming taya ay sa unang dalawa.
«Wala na Pambabae»At«Ang Teorya ng Lahat"Hindi rin mukhang mawawala ang pelikulang may kategorya ng pinakamahusay na pelikula sa Oscars, habang ang nominasyon ng"Nightcrawler»Ito ay maaaring depende sa bilang ng mga kandidato sa taong ito, kung sila ay magiging sampu, maaari itong maging isang sorpresa.
Ilang sorpresa ang inaasahan sa mga kategorya ng interpretive, marahil ang pinakabukas na kategorya ay ang pinakamahusay na nangungunang aktor, kung saan ang isa sa anim na paborito ay maiiwan, ang aming taya ay iyon David Oyelowo mauubusan ito ng nominasyon sa Oscar.
Hula ng nominasyon ng Oscar 2015
Pinakamahusay na pelikula
"Birdman"
Pagkabata
"Foxcatcher"
"Nawalang babae"
«Ang Grand Budapest Hotel»
"The Imitation Game"
"Nightcrawler"
"Selma"
"Ang Teorya ng Lahat"
Whiplash
Pinakamahusay na direksyon
Wes Anderson para sa «The Grand Budapest Hotel»
Damien Chazelle para sa "Whiplash"
Alejandro González Iñarritu para sa "Birdman"
Richard Linklater para sa "Boyhood"
Morten Tyldum para sa "The Imitation Game"
pinakamahusay na aktor
Steve Carell para sa "Foxcatcher"
Benedict Cumberbatch para sa "The Imitation Game"
Jake Gyllenhaal para sa "Nightcrawler"
Michael Keaton para sa "Birdman"
Eddie Redmayne para sa "The Theory of Lahat"
Pinakamahusay na artista
Jennifer Aniston para sa "Cake"
Felicity Jones para sa "Teorya ng Lahat"
Julianne Moore para sa "Still Alice"
Rosamund Pike para sa "Gone Girl"
Reese Witherspoon para sa "Wild"
Pinakamahusay na Actor ng Pagsuporta
Robert Duvall para sa "The Judge"
Ethan Hawke para sa "Boyhood"
Edward Norton para sa "Birdman"
Mark Ruffalo para sa "Foxcatcher"
JK Simmons para sa "Whiplash"
Pinakamahusay na Sumusuporta sa Aktres
Patricia Arquette para sa "Boyhood"
Jessica Chastain para sa "Isang Pinaka Marahas na Taon"
Keira Knightley para sa "The Imitation Game"
Emma Stone para sa "Birdman"
Meryl Streep para sa "Into the Woods"
Pinakamahusay na Orihinal na Screenplay
"Birdman"
Pagkabata
«Ang Grand Budapest Hotel»
"Nightcrawler"
"Selma"
Pinakamahusay na Inangkop na Screenplay
"Nawalang babae"
"The Imitation Game"
"Ang Teorya ng Lahat"
Whiplash
"Wild"
Pinakamahusay na Pag-edit
"Birdman"
Pagkabata
"Nawalang babae"
"The Imitation Game"
Whiplash
Pinakamahusay na pagkuha ng litrato
"Birdman"
"Nawalang babae"
«Ang Grand Budapest Hotel»
"Ginoo. Turner »
"The Imitation Game"
Pinakamahusay na soundtrack
"Nawalang babae"
«Ang Grand Budapest Hotel»
"The Imitation Game"
"Interstellar"
"Ang Teorya ng Lahat"
Pinakamahusay na Orihinal na Kanta
"Big Eyes" mula sa "Big Eyes"
"Lahat Ay Kahanga-hanga" mula sa "The Lego Movie"
"Kaluwalhatian" mula sa "Selma"
"Nawala ang Mga Bituin" mula sa "Magsimulang Muli"
"Hatiin ang Pagkakaiba" mula sa "Pagkabata"
Pinakamahusay na Disenyo ng Produksyon
"Birdman"
«Ang Grand Budapest Hotel»
"The Imitation Game"
"Interstellar"
"Into the Woods"
Pinakamahusay na Disenyo ng Costume
«Ang Grand Budapest Hotel»
"The Imitation Game"
"Into the Woods"
"Maleficent"
"Selma"
Pinakamahusay na Pampaganda at Pag-aayos ng Buhok
"Foxcatcher"
«Ang Grand Budapest Hotel»
"Ang Teorya ng Lahat"
Mas mahusay na tunog
"Galit"
"The Hobbit: Battle of the Five Armies"
"Interstellar"
"Into the Woods"
Whiplash
Pinakamahusay na Pag-edit ng Tunog
"American Sniper"
"Galit"
Mga Tagapangalaga ng Galaxy
"The Hobbit: Battle of the Five Armies"
"Interstellar"
Mas mahusay na mga visual effects
"The Dawn of the Planet of the Apes"
Mga Tagapangalaga ng Galaxy
"The Hobbit: Battle of the Five Armies"
"Interstellar"
"Mga Transformer: Edad ng Pagkalipol"
Pinakamahusay na Pelikulang Animated
"Big Hero 6"
"Ang Boxtroll"
"Paano Sanayin ang Iyong Dragon 2"
"Ang Lego Movie"
"Ang Kuwento ng Prinsesa Kaguya"
Pinakamahusay na Pelikulang Panlabas na Wika
"Force Majeure" ni Ruben Östlund (Sweden)
"Ida" ni Pawel Pawlikowski (Poland)
"Leviathan" ni Andrey Zvyagintsev (Russia)
"Wild Tales" ni Damián Szifrón (Argentina)
"Timbuktu" ni Abderrahmane Sissako (Mauritania)
Pinakamahusay na dokumentaryo
«Citizenfour» ni Laura Poitras
"Mga Huling Araw sa Vietnam" ni Rory Kennedy
"Life Itself" ni Steve James
"The Overnighters" ni Jesse Moss
"Virunga" ni Orlando von Einsiedel
Bilang ng mga nominasyon sa Oscar bawat pelikula
10
"The Imitation Game"
9
"Birdman"
«Ang Grand Budapest Hotel»
7
Pagkabata
6
"Nawalang babae"
"Ang Teorya ng Lahat"
Whiplash
4
"Foxcatcher"
"Into the Woods"
"Selma"
3
"Ang Hobbit: Labanan ng Limang Hukbo"
"Interstellar"
"Nightcrawler"
2
"Galit"
Mga Tagapangalaga ng Galaxy
"Ang Lego Movie"
"Wild"
1
"Isang Pinaka Marahas na Taon"
"American Sniper"
"Magsimula muli"
"Malaking Mata"
"Big Hero 6"
"Ang Boxtroll"
"Cake"
"Citizenfour"
"The Dawn of the Planet of the Apes"
"Force Majeure"
"Paano Sanayin ang Iyong Dragon 2"
"Pupunta"
"Ang hurado"
"Mga Huling Araw sa Vietnam"
"Leviathan"
"Buhay mismo"
"Maleficent"
"Ginoo. Turner »
"The Overnighters"
"Mga ligaw na kwento"
Alice pa rin
"Ang Kuwento ng Prinsesa Kaguya"
"Timbuktu"
"Mga Transformer: Edad ng Pagkalipol"
Virunga