ನ ಮುಂದಿನ ಆವೃತ್ತಿಗೆ ನಾಮಿನಿಗಳು ಉಪಗ್ರಹ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಟಾಮ್ ಹೂಪರ್ ಟೇಪ್ "ಶೋಚನೀಯ»ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ ಸೇರಿದಂತೆ ಹತ್ತು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಮೆಚ್ಚಿನವು, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನವಿಲ್ಲದೆ ಮತ್ತು ಖಾತರಿಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯೊಂದಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪಾತ್ರವರ್ಗ.
ಇದರ ಮುಖ್ಯ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ತೋರುತ್ತಿದೆ «ಲಿಂಕನ್»ಸ್ಟೀವನ್ ಸ್ಪೀಲ್ಬರ್ಗ್ ಅವರಿಂದ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಲನಚಿತ್ರ ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸೇರಿದಂತೆ ಎಂಟು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗಳೊಂದಿಗೆ.
ಏಳು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಈ ಎರಡು ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳನ್ನು ನಿಕಟವಾಗಿ ಅನುಸರಿಸುತ್ತಾರೆ «ಸಿಲ್ವರ್ ಲೈನಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ಲೇಬುಕ್", ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕನ ಆಕಾಂಕ್ಷೆಗಳೊಂದಿಗೆ,", Skyfall"ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನದೊಂದಿಗೆ ಆದರೆ ಅದರ ನಿರ್ದೇಶಕ ಸ್ಯಾಮ್ ಮೆಂಡೆಸ್ಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು"ಮಾಸ್ಟರ್»ಇದು ಅರ್ಥವಾಗದಂತೆ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ ಅಥವಾ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ ಎಂದು ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡಿಲ್ಲ.
ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದಂತಹ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿದೇಶಿ ಚಲನಚಿತ್ರದ ಹೊರಗಿನ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ US ಅಲ್ಲದ ಅಥವಾ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಆಕ್ರಮಣಪಿಯೆಟ್»ಕಿಮ್ ಕಿ-ಡುಕ್ ಅವರಿಂದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶನ ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೂಲ ಚಿತ್ರಕಥೆ ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿದೇಶಿ ಚಿತ್ರ, ಫ್ರೆಂಚ್ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗದ"ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿದೇಶಿ ಚಿತ್ರ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೂಲ ಅಥವಾ ಡ್ಯಾನಿಶ್ ಚಿತ್ರಕಥೆಗೆ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗೊಂಡಿದೆ"ರಾಯಲ್ ಅಫೇರ್»ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿದೇಶಿ ಚಿತ್ರ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕಲಾತ್ಮಕ ನಿರ್ದೇಶನ ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವೇಷಭೂಷಣಗಳಿಗಾಗಿ ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ.
ನಾಮನಿರ್ದೇಶನಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಟ್ಟಿ:
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ
"ಅರ್ಗೋ"
"ದಕ್ಷಿಣದ ಕಾಡಿನ ಮೃಗಗಳು"
"ಪೈ ನ ಜೀವನ"
"ಲಿಂಕನ್"
"ದಿ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್"
"ಚಂದ್ರೋದಯ ರಾಜ್ಯ"
"ಸೆಷನ್ಸ್"
"ಸಿಲ್ವರ್ ಲೈನಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ಲೇಬುಕ್"
"ಸ್ಕೈಫಾಲ್"
"ಶೂನ್ಯ ಗಾark ಮೂವತ್ತು"
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶಕ
"ಅರ್ಗೋ" ಗಾಗಿ ಬೆನ್ ಅಫ್ಲೆಕ್
"ಝೀರೋ ಡಾರ್ಕ್ ಥರ್ಟಿ" ಗಾಗಿ ಕ್ಯಾಥರಿನ್ ಬಿಗೆಲೋ
"ಪಿಯೆಟಾ" ಗಾಗಿ ಕಿಮ್ ಕಿ-ಡುಕ್
"ದಿ ಸೆಷನ್ಸ್" ಗಾಗಿ ಬೆನ್ ಲೆವಿನ್
"ಸಿಲ್ವರ್ ಲೈನಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ಲೇಬುಕ್" ಗಾಗಿ ಡೇವಿಡ್ ಒ. ರಸ್ಸೆಲ್
"ಲಿಂಕನ್" ಗಾಗಿ ಸ್ಟೀವನ್ ಸ್ಪೀಲ್ಬರ್ಗ್
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ
"ಪರ್ಜ್" ಗಾಗಿ ಲಾರಾ ಬರ್ನ್
"ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು" ಗಾಗಿ ಎಮಿಲಿ ಡೆಕ್ವೆನ್ನೆ
"ಝೀರೋ ಡಾರ್ಕ್ ಥರ್ಟಿ" ಗಾಗಿ ಜೆಸ್ಸಿಕಾ ಚಸ್ಟೈನ್
"ಅನ್ನಾ ಕರೆನಿನಾ" ಗಾಗಿ ಕೀರಾ ನೈಟ್ಲಿ
"ಸಿಲ್ವರ್ ಲೈನಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ಲೇಬುಕ್" ಗಾಗಿ ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಲಾರೆನ್ಸ್
"ಹೈಡ್ ಪಾರ್ಕ್ ಆನ್ ಹಡ್ಸನ್" ಗಾಗಿ ಲಾರಾ ಲಿನ್ನೆ
"ಅಮರ್" ಗಾಗಿ ಎಮ್ಯಾನುಯೆಲ್ ರಿವಾ
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ
"ಸಿಲ್ವರ್ ಲೈನಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ಲೇಬುಕ್" ಗಾಗಿ ಬ್ರಾಡ್ಲಿ ಕೂಪರ್
"ಲಿಂಕನ್" ಗಾಗಿ ಡೇನಿಯಲ್ ಡೇ-ಲೆವಿಸ್
"ದಿ ಸೆಷನ್ಸ್" ಗಾಗಿ ಜಾನ್ ಹಾಕ್ಸ್
"ದಿ ಮಾಸ್ಟರ್" ಗಾಗಿ ಜೋಕ್ವಿನ್ ಫೀನಿಕ್ಸ್
ಹಗ್ ಜಾಕ್ಮನ್ "ಲೆಸ್ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್"
"ಅಸ್ಪೃಶ್ಯ" ಗಾಗಿ ಒಮರ್ ಸೈ
"ಫ್ಲೈಟ್" ಗಾಗಿ ಡೆನ್ಜೆಲ್ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೋಷಕ ನಟಿ
"ದಿ ಮಾಸ್ಟರ್" ಗಾಗಿ ಆಮಿ ಆಡಮ್ಸ್
"ಲೆಸ್ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್" ಗಾಗಿ ಸಮಂತಾ ಬಾರ್ಕ್ಸ್
"ಸ್ಕೈಫಾಲ್" ಗಾಗಿ ಜೂಡಿ ಡೆಂಚ್
"ಕೆಫೆ ಡಿ ಫ್ಲೋರ್" ಗಾಗಿ ಹೆಲೆನ್ ಫ್ಲೋರೆಂಟ್
"ಲೆಸ್ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್" ಗಾಗಿ ಅನ್ನಿ ಹಾಥ್ವೇ
"ದಿ ಸೆಷನ್ಸ್" ಗಾಗಿ ಹೆಲೆನ್ ಹಂಟ್
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೋಷಕ ನಟ
"ಸ್ಕೈಫಾಲ್" ಗಾಗಿ ಜೇವಿಯರ್ ಬಾರ್ಡೆಮ್
"ಸಿಲ್ವರ್ ಲೈನಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ಲೇಬುಕ್" ಗಾಗಿ ರಾಬರ್ಟ್ ಡಿ ನಿರೋ
"ಫ್ಲೈಟ್" ಗಾಗಿ ಜಾನ್ ಗುಡ್ಮನ್
"ದಿ ಮಾಸ್ಟರ್" ಗಾಗಿ ಫಿಲಿಪ್ ಸೆಮೌರ್ ಹಾಫ್ಮನ್
"ಲಿಂಕನ್" ಗಾಗಿ ಟಾಮಿ ಲೀ ಜೋನ್ಸ್
"ಲೆಸ್ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್" ಗಾಗಿ ಎಡ್ಡಿ ರೆಡ್ಮೇನ್
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೂಲ ಚಿತ್ರಕಥೆ
"ಮಾಸ್ಟರ್"
"ಚಂದ್ರೋದಯ ರಾಜ್ಯ"
"ಶೂನ್ಯ ಗಾark ಮೂವತ್ತು"
"ವಿಮಾನ"
ಪಿಯೆಟಾ
"ಅಸ್ಪೃಶ್ಯ"
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡ ಚಿತ್ರಕಥೆ
"ಲಿಂಕನ್"
"ಸೆಷನ್ಸ್"
"ಪೈ ನ ಜೀವನ"
"ಸಿಲ್ವರ್ ಲೈನಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ಲೇಬುಕ್"
"ಅನ್ನಾ ಕರೇನಿನಾ"
"ಅರ್ಗೋ"
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ography ಾಯಾಗ್ರಹಣ
"ಸ್ಕೈಫಾಲ್"
"ಲಿಂಕನ್"
"ಮಾಸ್ಟರ್"
"ಅನ್ನಾ ಕರೇನಿನಾ"
"ಪೈ ನ ಜೀವನ"
"ದಕ್ಷಿಣದ ಕಾಡಿನ ಮೃಗಗಳು"
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಪಾದನೆ
"ಕ್ಲೌಡ್ ಅಟ್ಲಾಸ್"
"ಸೆಷನ್ಸ್"
"ಸಿಲ್ವರ್ ಲೈನಿಂಗ್ಸ್ ಪ್ಲೇಬುಕ್"
"ದಿ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್"
"ವಿಮಾನ"
"ಶೂನ್ಯ ಗಾark ಮೂವತ್ತು"
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಧ್ವನಿಪಥ
"ಅರ್ಗೋ"
"ಮಾಸ್ಟರ್"
"ಅನ್ನಾ ಕರೇನಿನಾ"
"ಸ್ಕೈಫಾಲ್"
"ದಕ್ಷಿಣದ ಕಾಡಿನ ಮೃಗಗಳು"
"ಲಿಂಕನ್"
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಾಡು
"ಬ್ರೇವ್" ಅವರಿಂದ "ನನ್ನನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಕಲಿಯಿರಿ"
"ಮಡಗಾಸ್ಕರ್ 3" ನಿಂದ "ಪ್ರೀತಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿ ಬರುತ್ತದೆ"
"ಲೆಸ್ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್" ನಿಂದ "ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ"
"ಫೈರ್ ಇನ್ ದಿ ಬ್ಲಡ್ / ಸ್ನೇಕ್ ಸಾಂಗ್" ಅವರಿಂದ "ಲಾಲೆಸ್"
"ಸ್ಕೈಫಾಲ್" ನಿಂದ "ಸ್ಕೈಫಾಲ್"
"ಸ್ಟಿಲ್ ಅಲೈವ್" ನಿಂದ "ಸ್ಟಿಲ್ ಅಲೈವ್"
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕಲಾ ನಿರ್ದೇಶನ
"ಮಾಸ್ಟರ್"
"ದಿ ಡಾರ್ಕ್ ನೈಟ್ ರೈಸಸ್"
"ಅನ್ನಾ ಕರೇನಿನಾ"
"ಲಿಂಕನ್"
"ಎ ರಾಯಲ್ ಅಫೇರ್"
"ದಿ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್"
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಾರ್ಡ್ರೋಬ್
"ಸ್ನೋವೈಟ್ ಮತ್ತು ಬೇಟೆಗಾರನ ದಂತಕಥೆ"
"ಕ್ಲೌಡ್ ಅಟ್ಲಾಸ್"
"ವಿದಾಯ, ನನ್ನ ರಾಣಿ"
"ದಿ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್"
"ಅನ್ನಾ ಕರೇನಿನಾ"
"ಎ ರಾಯಲ್ ಅಫೇರ್"
ಉತ್ತಮ ದೃಶ್ಯ ಪರಿಣಾಮಗಳು
"ಕ್ಲೌಡ್ ಅಟ್ಲಾಸ್"
"ದಿ ಡಾರ್ಕ್ ನೈಟ್ ರೈಸಸ್"
"ವಿಮಾನ"
"ಪೈ ನ ಜೀವನ"
"ಪ್ರಮೀತಿಯಸ್"
"ಸ್ಕೈಫಾಲ್"
ಉತ್ತಮ ಧ್ವನಿ
"ವಿಮಾನ"
ಕಾನ್-ಟಿಕಿ
"ಪೈ ನ ಜೀವನ"
"ದಿ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್"
"ಪ್ರಮೀತಿಯಸ್"
"ಸ್ನೋವೈಟ್ ಮತ್ತು ಬೇಟೆಗಾರನ ದಂತಕಥೆ"
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರ
"ಐ ವೀವಿ: ಎಂದಿಗೂ ಕ್ಷಮಿಸಬೇಡಿ"
"ಮರೀನಾ ಅಬ್ರಮೊವಿಕ್: ಕಲಾವಿದ ಪ್ರಸ್ತುತ"
"ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಪಾರ್ಕ್ ಐದು"
"ದ್ವಾರಪಾಲಕರು"
"ಚೇಸಿಂಗ್ ಐಸ್"
"ದಿ ಪ್ರುಟ್-ಇಗೋ ಮಿಥ್"
"ವೆಸ್ಟ್ ಆಫ್ ಮೆಂಫಿಸ್"
ಶುಗರ್ ಮ್ಯಾನ್ ಗಾಗಿ ಹುಡುಕಲಾಗುತ್ತಿದೆ
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿದೇಶಿ ಚಿತ್ರ
"ಅಮೂರ್" (ಆಸ್ಟ್ರಿಯಾ)
"ಬಿಯಾಂಡ್ ದಿ ಹಿಲ್ಸ್" (ರೊಮೇನಿಯಾ)
"ಸೀಸರ್ ಸಾಯಬೇಕು" (ಇಟಲಿ)
ಕಾನ್-ಟಿಕಿ (ನಾರ್ವೆ)
"ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು" (ಬೆಲ್ಜಿಯಂ)
"ಪಿಯೆಟಾ" (ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾ)
"ರೆಬೆಲ್ಲೆ" (ಕೆನಡಾ)
"ಎ ರಾಯಲ್ ಅಫೇರ್" (ಡೆನ್ಮಾರ್ಕ್)
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಅನಿಮೇಟೆಡ್ ಚಿತ್ರ
"ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ"
ಫ್ರಾಂಕೆನ್ವೀನಿ
"ಹಿಮಯುಗ 4"
"ಮಡಗಾಸ್ಕರ್ 3"
"ರಕ್ಷಕರ ಉದಯ"
"ರಾಲ್ಫ್ ಅನ್ನು ಮುರಿಯಿರಿ!"
ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪಾತ್ರವರ್ಗ
"ದಿ ಮಿಸರೇಬಲ್ಸ್"