Wakokin Halloween

Halloween

31 ga Oktoba ya zama rana ta musamman akan kalandar mutane da yawa. Ya yi daidai da bukukuwa, suttura, abinci da jin daɗi. Kuma don yin biki da kyau, kusan koyaushe kiɗa abu ne wanda dole ne a ƙidaya shi.

Don duk wannan, don cikakken daren mayu, akwai waƙoƙin Halloween waɗanda ba za a rasa su ba.

Trick ko bi?

Gaskiya ne biki ne mai cike da rigima. Yana da shahararsa ta yanzu tasirin da al'adar Amurka ta yi a yawancin duniya, godiya musamman ga injin fim na Hollywood.

Amma ba daidai ba ne a Amurka inda wannan ƙungiya ta samo asali. Don nemo asalin sa, dole ne ku koma cikin lokacin da Celts suka yi amfani da tsarin al'adun kusan dukkan Turai.

 Kwatsam, a wasu yankuna na duniya kamar Mesoamerica, ana yin irin wannan bukukuwa, wanda kuma yayi daidai da kwanakin.

Mafi kyawun waƙoƙin Halloween

A cikin jerin waƙoƙin da bai kamata a rasa ba don raye -raye na bikin Halloween, akwai wakoki iri -iri. Wasu tsoffin litattafan gaskiya ne, wasu na zamani sosai.

Kodayake bayan haka, biki ne. Don yin rawa da jin daɗi, kusan komai yana tafiya.

Michael Jackson: sarkin pop ... da Halloween

mai ban sha'awa ita ce wakar duk wata walimar dare da ake yi a ranar 31 ga Oktoba. Waƙoƙin waƙar, wanda Rod Temperton ya tsara, shine haɗin duk abin da ke nunawa a cikin tunanin gama kai, daren Halloween.

mai ban sha'awa

"Wani mugun abu yana ɓoye cikin duhu" (...) "Kuna ƙoƙarin yin kururuwa, amma ta'addanci yana ɗaukar sauti" (...) "Kuna jin hannun sanyi, kuma kuna mamakin ko za ku sake ganin hasken rana. "

Har ila yau, taken ya ƙunshi ɓangaren magana tare da muryar Vincent Price, ɗaya daga cikin 'yan wasan kwaikwayo na fim mai ban tsoro na kowane lokaci.

Idan jam'iyyar ta hada aikin wasan kwaikwayo, wannan yakamata a buga kusan ba sau da yawa, tare da wannan waƙar a bango.

Daga wannan album ɗin (wanda ake kira daidai mai ban sha'awa), an kuma fitar da wasu waƙoƙi guda biyu waɗanda ke kammala tsarin kiɗan wannan daren na shekara: Billie Jean y Doke shi.

Wannan shi ne Halloween

A cikin ɗan ƙaramin raƙuman ruwa an rubuta wannan taken da aka ɗauka daga fim ɗin Nightmare Kafin Kirsimeti, wanda aka saki a 1993. Danny Elfman ne ya haɗa shi, kuma mazauna birnin Halloween sun yi wasa a cikin fim.

Wakar ita ce cikakken taƙaitaccen abin da ke faruwa kowace shekara a lokacin wannan biki.

A shekara ta 2006 an fitar da kundi na musamman, akan batun fim ɗin shekaru 13, wanda ya haɗa da murfin waƙar biyu da Marilyn Manson da Panic suka sa hannu! a disco.

Mafarki mai ban tsoro akan titi na

Will Smith, kafin ya shahara a duniya, ya kasance mawaƙin mawaƙa. Tare da abokinsa Jeffrey Allen Townes ya kirkiro duo DJ Jazzy Jeff & The Fresh Prince. A cikin 1988 sun fitar da wannan guda ɗaya, wanda aka yi wahayi zuwa ta hanyar fim ɗin da ke da alhakin ta'addanci ga matasa daga shekarun 1980: Mafarki mai ban tsoro a titin Elm.

A cikin bidiyon kiɗan, yayin da Smith ke "raps" wasu daga cikin manyan wuraren wasan kwaikwayo daga fina -finai ana nuna su. Waƙoƙin suna magana game da wani wanda mutumin da fuskarsa ta kone yana bayyana a cikin mafarki mai ban tsoro kamar wasa kuma koyaushe yana sa sutura iri ɗaya.

Kodayake ba ɗaya daga cikin sanannun waƙoƙin Halloween ba ne kuma Freddy Kruger ba abin ado bane a kwanakin nan, yana daidai da daren ƙarshe na Oktoba.

Rihanna - Disturbia

Written by Chris Brown (wanda da farko ya shirya fassara shi), wannan waƙar da muryar Rihanna ta zama ɗaya daga cikin raye -raye na Halloween. Haɗin rawa da gida sosai yaduwa da m. Ba don komai ba ya sayar da kwafin kusan miliyan 8 zuwa yau.

Wakokin wakar suna magana akai budurwar da take da fargaba ba zato ba tsammani a tsakiyar dare. Kodayake ana iya fassara shi azaman tasirin da wasu abubuwan psychotropic ke samarwa.

Sabon tsari - Haɗuwa

Bugu da ƙari, fina -finan da aka yi a Hollywood suna ci gaba da haɓaka al'adun gargajiya a kusa da Halloween. A cikin 1998, kafin Marvel ya fara zazzabi don fina -finai dangane da jarumai masu ban dariya, Wesley Snipes ya fito ruwa, fim a hankali ya dogara da halayen littafin ban dariya. Bayan sunan (na fim da halin), da kuma bayyanar jarumar, fim ɗin bai kasance mai aminci ga asalin sa ba.

Koyaya, jerin sa na farko ya ƙare ana yin rikodin su cikin rashin sanin mutane da yawa. Kodayake fiye da hoton, kiɗan ne ya rage ga labarin. Tsakanin disco don vampires, yana dacewa kusa da gidan mayanka, masu rawa masu zubar da jini suna rawar jiki da rawa ga bugun ƙungiyar fasahar fasaha ta Burtaniya Sabuwar oda.

Tun daga wannan lokacin, ya shiga jerin waƙoƙin waƙoƙin Halloween.

AC / DC - Hanya zuwa jahannama

Ba komai bane fasaha ko gida. Tsakanin alewa, fitilun Jack da cobwebs, ana jin wasu karafa masu nauyi.

Hanya zuwa jahannama shine batun da ya ba da suna ga kundi na shida na ƙungiyar AC / DC ta Australiya. An sake shi a cikin 1979, ya kasance kayan tarihi na rock'n roll tun daga lokacin.

"Lokaci ya yi da za a yi nishaɗi kuma abokaina sun riga sun kasance ...".

Mutane masu ra'ayin mazan jiya da masu imani sosai a cikin addinai, duba cikin kalmomin wannan maudu'in a shelar aljanu na abin da wannan kwanan wata ke nunawa a cikin kalanda.

Iyayen Addams

Adams

Iyalin Addams na ɗaya daga cikin mafi kyawun jerin shirye -shirye a cikin tarihin talabijin na Amurka. Kuma ko da yake mutane da yawa ba su san abin da yake ba, tabbas sun ji waƙar da ke tare da “buɗe” kowane babi.

Mutanena - J Bavin

Bayan haka, Halloween, wanda aka fahimta a ƙarƙashin kallon Amurka, ba komai bane illa uzuri don shirya walima. A ƙarƙashin wannan jigo, kowane jigon da ke gayyatar nishaɗi da rawa na iya kasancewa cikin jerin waƙoƙin waƙoƙin Halloween.

Baya ga nasara taken taken '' reggaeton '' na Colombia, wasu irin su Siffar Ni ta Ed Sheeran ko Despacito Luis Fonsi da Daddy Yankee.

Tushen hoto: Mutanen Spain a Ireland / Almacenes La Música / Royal Albert Hall


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.