Fina -finan Spain 10 mafi girma a tarihi

Fina-finan Spain mafi girma

Farkon farko na 'Sunayen sunayen Catalan guda takwas' ya isa, mabiyi ga ɗayan manyan fina-finan da suka fi samun kuɗi a tarihin gidan sinima na Mutanen Espanya, saboda wannan dalili, da tunanin cewa tabbas yana da babban ofishin akwatin, lokaci ne mai kyau don tunawa waɗanda sune fina-finan Spain goma mafi ƙima nisa.

Nesa da abin da suka sa mu tunani, 'Takwas sunayen Basque' ba fim ɗin Sipaniya ne wanda ya tara kuɗi mafi yawa, ko kuma mafi yawan masu kallo sun gani ba, menene duka a cikin iyakokinmu, amma sauran fina -finan da suka yi abubuwa da yawa mafi kyawun ƙasashen waje sune waɗanda suka mamaye matsayi na farko a cikin wannan jerin, kodayake fim ɗin Emilio Martínez-Lázaro wanda Clara Lago, Dani Rovira, Karra Elejalde da Carmen Machi suka fito a ciki.

Waɗannan su ne lFina -finan Spain guda goma da suka tattara mafi yawa a duk duniya, fina -finai goma masu nasara sosai waɗanda ba kawai suka yi babban akwatin akwatin ba, amma kuma sun sami lambobin yabo da yawa, daidai wannan shine dalilin da suka yi sosai a kan allon talla.

10. 'Yi magana da ita'

Director: Pedro Almodóvar

Shekara: 2002

Tarin Duniya (a cikin miliyoyin daloli): 51

Pedro Almodóvar tabbas shine mafi mashahuri darektan Spanish mai aiki ba kawai a Spain ba, amma a ƙasashen waje, wannan shine dalilin da ya sa ba abin mamaki bane cewa da yawa daga cikin fina -finansa suna cikin mafi girman kuɗi a tarihin fina -finan Spain. A cikin 2002 ya zama fim na uku mafi girma mafi girma wanda fim ɗin Pedro Almodóvar ya zarce shi kuma wanda har zuwa yau ya ci gaba da kasancewa a saman jerin. An tara sama da dala miliyan 50, mafi mahimmancin ɓangaren wannan tarin da aka samu a wajen iyakokin ƙasarmu. Kuma fim ɗin yana ɗaya daga cikin mafi mahimmanci na shekara, ya sami lambobin yabo da nade -nade marasa adadi, gami da Oscar don mafi kyawun wasan kwaikwayo na asali da zaɓen mafi kyawun shugabanci a waɗannan kyaututtukan.

'Yi magana da ita' yana ba da labarin Benigno da Marco, maza biyu waɗanda wata rana suka haɗu a wani wasan Pina Bausch a Café Müller, Marco ya fashe da kuka da farin ciki da abin da yake gani kuma Benigno zai so ya raba shi da yadda yake ji. iri ɗaya ne. Yanzu sun dawo cikin asibiti mai zaman kansa "El Bosque" inda Benigno ke aiki a matsayin ma'aikaciyar jinya kuma ita ce budurwar Marco, marubuciya babba, an kama ta tana faɗa kuma tana cikin suma. Benigno yana kula da duka bijimin bijimi da ɗalibin bale kuma a cikin suma, yayin da yake ƙulla sabuwar abokantaka da Marco. Rayuwar waɗannan haruffa huɗu suna gudana a cikin cakuda na baya, na yanzu da na gaba wanda zai kai su ga ƙaddarar da ba a tsammani.

9. 'Kasadar Tadeo Jones'

Director: Henry Cat

Shekara: 2012

Tarin Duniya (a cikin miliyoyin daloli): 60,8

Yanzu shekaru uku da suka gabata, fitowar Enrique Gato a cikin fim ɗin fasali ya zama fim na biyu mafi girma a cikin fim ɗin tarihin Spain, 'yan shekaru kafin wani fim ya kafa mashaya sosai ta hanyar yin nasara musamman a wajen Spain. Bayanai daga 'Kasadar Tadeo Jones ba su da kyau, fiye da dala miliyan 60, mafi rinjaye da aka samu a wajen ƙasar mu. A cikin 2016 za mu karɓi kashi na biyu wanda ke yin alkawari mai yawa, musamman bayan cin nasarar farko zuwa uku Goya Awards, mafi kyawun sabon alkibla, mafi kyawun yanayin allo kuma ba shakka mafi kyawun fim mai rai.

'Kasadar Tadeo Jones tana ba da labarin Tadeo, mai yin bulo wanda tun yana ƙuruciya yake mafarkin zama babban mai binciken kayan tarihi. Kaddara ta ba Tadeo damar cika mafarkinsa lokacin da aka aiko shi bisa kuskure zuwa balaguron balaguro a Peru ta hanyar misalta shi da sanannen masanin binciken kayan tarihi. Tare da karensa mai aminci Jeff, malami mara tsoro, mai farauta da beran bebe, mai yin bulo yana ƙoƙarin ceton garin Inca na tatsuniya daga mugun shirin kamfanin farauta.

8. 'Duk game da mahaifiyata'

Director: Pedro Almodóvar

Shekara: 1999

Tarin Duniya (a cikin miliyoyin daloli): 67,9

A cikin 1999 fim ɗin Pedro Almodóvar 'Todo sobre mi madre' ya zama mafi girman fim ɗin Mutanen Espanya. Wani Pedro Almodóvar wanda aka tsarkake a Amurka tare da wannan fim ɗin wanda ya ci Oscar na uku don Fim mafi Harshen Waje don finafinan Mutanen Espanya. An kuma yi fim din tare da shi Golden Globe don mafi kyawun fim ɗin waje, alkalin alkalai da mafi kyawun darakta a bikin Fim na Cannes, da sauran muhimman lambobin yabo. Tsawon shekaru 2 shi ne fim mafi girma a tarihin fina -finan Spain, wanda ya kai kusan dala miliyan 70 a duk duniya, abin da kamar wuya a shawo kansa amma a 2001 wani fim ya iso wanda ya ninka tarinsa sau uku.

'Todo sobre mi madre' yana ba da labarin Manuela, uwa ɗaya daga Madrid wanda ke kallon ɗanta ya mutu a ranar da ya cika shekara 17 lokacin da ta yi gudu don samun hoton ɗan wasan da ta fi so, Huma Rojo. Abin da ya faru ya ruguza shi, Manuela ya yanke shawarar tafiya Barcelona don nemo mahaifin yaron.

7. 'Takwas sunayen Basque'

Director: Emilio Martinez-Lazaro

Shekara: 2014

Tarin Duniya (a cikin miliyoyin daloli): 77,5

A bara ya zo 'Sunayen sunayen Basque guda takwas', fim na bakwai mafi girma na finafinan Mutanen Espanya dangane da manyan tallace -tallace a duk duniya da kuma finafinan Spain wanda ya tara kuɗi mafi yawa a Spain ya zuwa yanzu. Al'amarin da cikin kankanin lokacie zai iya ganin ya wuce kashi na biyu na 'Sunayen sunayen Catalan guda takwas' wanda zai buɗe a wannan makon kuma yana da niyyar zama fim ɗin shekara, aƙalla gwargwadon abin da ya shafi akwatin. Jaruman Dani Rovira, Clara Lago, Karra Elejalde da Carmen Machi sun haɗu da wasu taurarin Spain kamar Berto Romero ko Rosa María Sardà.

'Sunayen sunayen Basque guda takwas' suna ba da labarin Rafa, wani matashi ɗan Andalus wanda bai taɓa barin mahaifarsa ta Seville a rayuwarsa ba, amma wannan yana canzawa lokacin da ya sadu da Amaia, 'yar Basque. Ya ƙuduri aniyar cinye ta, ya ƙaura zuwa wani gari a ƙasar Basque inda ya yi kamar ya kasance, ko aƙalla ya gwada, ya zama Basque. Wani abu wanda da alama ba zai gamsar da mahaifin Amaia ba, Basque na tsawon rayuwa wanda ke neman saurayi da sunayen Basque takwas ga 'yarsa ko, menene iri ɗaya, cewa aƙalla shine ƙarni na huɗu na duniya, wani abu wanda a fili Rafa ba ba.

6. 'Gidan marayu'

Director: John Anthony Bayonne

Shekara: 2007

Tarin Duniya (a cikin miliyoyin daloli): 78,6

Shekaru kafin ya zama sananne a duniya tare da mummunan nasarar 'Ba zai yiwu ba', Juan Antonio Bayona ya nuna iyawarsa da fim ɗin salo 'El orfanato'. Mummunan nasarar wannan fim ɗin, har ma da tunanin cewa muna magana ne game da fim mai ban tsoro, nau'in fim ɗin da ke kashe su don tara kuɗi masu yawa a ofishin akwatin. Juan Antonio Rayona ya nuna cewa mu ma za mu iya samun nasarar fina -finai masu ban tsoro a cikin ƙasarmu, abin da wani sanannen darektan ƙasa kamar Alejandro Amenábar ya yi ishara da shi a da.

Fim ɗin ya ba da labarin Laura, wacce ta zauna tare da iyalinta a gidan marayu inda ta girma tun tana ƙarama da niyyar buɗe mazaunin yara masu nakasa a can. Da zarar akwai, ɗanta yana ɗaukar ɗanta ta hanyar tunanin gidan, tsohuwar gidan, kuma wasannin yaron yana ƙara tayar da hankalin Laura wanda ya fara tunanin cewa akwai baƙon kasancewar a cikin gidan.

5. 'Labyrinth na Pan'

Director: Guillermo del Toro

Shekara: 2006

Tarin Duniya (a cikin miliyoyin daloli): 83,3

Babbar nasarar wannan fim ta sanya ta zama ɗaya daga cikin finafinan Mutanen Espanya mafi ƙima a tarihi. 'Pan's Labyrinth' ya kasance a wurin bikin Oscars na 2006 tare da nade -nade guda shida, a ƙarshe ya sami lambobin yabo uku daya daga cikin manyan masu cin nasarar wannan fitowar ta Hollywood Academy Awards, ya lashe mafi kyawun hoto, mafi kyawun shugabanci na fasaha da mafi kyawun kayan shafa. A matsayin abin sha'awa don a ce shi ne kawai fim ɗin cikin goma da suka mamaye wannan jerin waɗanda ba wani darektan Spain ya ba da umarni ba, tunda ɗan Mexico Guillermo del Toro ne ya harbe shi.

An kafa shi a cikin 1944 a tsakiyar yaƙin, 'El laberinto del Pan' yana ba da labarin Ofelia, 'yar Carmen, wata mace da ke shirin haihuwa kuma wacce ta auri Vidal, wani kyaftin kyaftin na sojojin ikon mallakar faransa. Wannan sabon dangi ya ƙaura zuwa ƙaramin gari, don haka Vidal ya ƙare tare da membobin ƙarshe na juriya waɗanda ke ɓoye a cikin tsaunuka na kusa. Ofelia wata rana ta gano kango na tsoffin labyrinth.Tuni na karanta, ta sadu da wani faun, wanda ya gano cewa a zahiri ita ce gimbiya na duniyar fantasy kuma ainihin iyalinta suna jiran ta.

4. 'Komawa'

Director: Pedro Almodóvar

Shekara: 2006

Tarin Duniya (a cikin miliyoyin daloli): 85,6

Yaya zai kasance in ba haka ba, Pedro Almodóvar shine darektan da ya harbi mafi yawan fim akan wannan jerin. Har yanzu ba mu yi magana game da fim na uku da shi ba, 'Volver'. Wataƙila babban aikin ƙarshe na darektan La Mancha har zuwa yau. Kusan shekaru goma sun shude tun lokacin da wannan babban nasarar da ta sake kawo Pedro Almodóvar zuwa Oscars, a wannan karon tare da mafi kyawun ɗan wasan kwaikwayo ta babban mai gabatar da kara Penelope Cruz. A 2006 Goya Awards, ita ce babbar nasara, inda ta lashe kyaututtuka har guda biyar daga nade -nade goma sha huɗu, gami da mafi kyawun fim, mafi kyawun darakta, kuma fitacciyar jaruma. Fiye da dala miliyan 80 Su ne suka yi wannan fim a duk faɗin duniya.

'Volver' yana ba da labarin Raimunda, wata mace daga La Mancha wacce ke zaune a Madrid tare da mijinta, ma'aikaci mara aikin yi da 'yarsu matashiya. Kamar 'yar uwarta Sole, wacce ke sa ta zama mai gyaran gashi, Raimunda tana kewar mahaifiyarta da ta mutu a cikin gobara. Wata rana mai kyau ya nuna ya tafi ya ziyarci 'yar uwarsa, Sole, Raimunda da Agustina, makwabcin garin.

3. 'Planet 51'

Director: Jorge White

Shekara: 2009

Tarin Duniya (a cikin miliyoyin daloli): 105,6

Abin mamaki shine fim na uku mafi girma a ƙasar Spain shine fim mai rai, fim ɗin Jorge Blanco 'Planet 51', fim ɗin yayi aiki sosai a cikin 2009 kuma ya sami nasarar cimma fiye da dala miliyan 100. Fim ɗin ya sami Goya don mafi kyawun fim mai rai, ta yaya zai kasance in ba haka ba, amma kuma an zaɓi shi don kyautar mafi kyawun waƙa. Hakanan ya zaɓi lambar yabo don mafi kyawun fim mai rai a babbar lambar yabo ta Fina -Finan Turai a waccan shekarar, European Film Awards.

'Planet 51' yana ba da juyi ga tarihin mamaye baƙi kuma shine cewa fim ɗin yana ba da labarin dangin matsakaici, tare da fifikon kawai cewa ba na duniya bane amma baƙi. Amma a gare su baƙo shine Kyaftin Charles "Chuck" Baker, ɗan ƙasar jannatin Amurka wanda ya sauka a Planet 51, yana tunanin shine farkon rayayyen halittar da ya isa wurin. Abin mamaki, wurin da ya isa shine kwatankwacin Arewacin Amurka daga shekarun 50s da mazaunan duniya, wasu daga cikin mafi kyawun koren halittu, suna rayuwa cikin fargabar yiwuwar mamayewar baƙi. Yanzu Chuck, tare da robot Rover da sabon abokinsa Lem, dole ne su yi ƙoƙarin kada a gano su don kada su ƙare kwanakinsa a matsayin yanki na dindindin na Gidan Tarihi na Masu Haifar da Alien akan Planet 51.

2. 'Ba zai yiwu ba'

Director: John Anthony Bayonne

Shekara: 2012

Tarin Duniya (a cikin miliyoyin daloli): 180,3

Kodayake ba shine fim mafi ƙima a cikin tarihin finafinan Mutanen Espanya ba, magana game da 'Ba zai yiwu ba' manyan kalmomi ne idan aka zo ofishin akwatin. Fim ɗin Juan Antonio Bayona, na biyu ta wannan daraktan da muka ambata a cikin Manyan Goma, kusan shekaru uku da suka gabata ya tara dala miliyan 180. Fim din ya kasance a wurin bikin Oscars na wannan shekarar, wani abu da koyaushe yana taimakawa haɓaka tarin tarin musamman a ƙasashen waje, Naomi Watts ta sami takarar mafi kyawun ɗan wasan kwaikwayo, kyautar da ita ma ta zaɓa a cikin Golden Globes. gabatarwa goma sha huɗu, gami da mafi kyawun darekta, amma ba tare da ɗaukar mafi kyawun hoto ba.

Dangane da labarin gaskiya wanda ya faru a 2004 lokacin da Tsunami ta afkawa Kudu maso Gabashin Asiya, 'Ba zai yiwu ba' ya faɗi yadda Maria, Henry da yaransu uku ke farin ciki suna hutun Kirsimeti a cikin otal a bakin teku a Thailand lokacin da ba zato ba tsammani Tsunami ya lalata komai. . A gefe guda Henry ya bayyana tare da hisa childrenansa biyu kuma a ɗaya Mariya da na uku, dole ne su kasance cikin aminci ko ta halin kaka amma kuma dole ne su nemo ƙaunatattunsu, don haka kowace ƙungiya ta fara tafiya don nemo ƙaunatattunsu. A kan hanya suna haduwa da cikas da yawa kuma musamman mutane masu matsananciyar bukata waɗanda ke buƙatar taimako a tsakiyar hargitsi.

1. '' Wasu ''

Director: Alejandro Amenabar

Shekara: 2001

Tarin Duniya (a cikin miliyoyin daloli): 209,9

Kuma a ƙarshe mun zo fim ɗin Mutanen Espanya wanda ya tara kuɗi mafi yawa a cikin tarihi, fim ɗin Alejandro Amenábar ne 'Los otros', fim ɗin da aka samar da Mutanen Espanya kawai wanda ya sami nasarar wuce abin da ba a iya kwatanta shi ba. 200 miliyan daloli. Fim ɗin ya kasance a wurin bikin Golden Globes tare da takarar Nicole Kidman a cikin mafi kyawun 'yar wasan kwaikwayo a cikin fim ɗin wasan kwaikwayo kuma har ma da na Bafta tare da zaɓen rubutun sa da kuma sake zama babban jagora a fitacciyar jarumar. da gaske yayi nasara, kamar yadda yake a bayyane, ya kasance a Goya Awards inda ya ci lambar yabo har guda takwas, gami da mafi kyawun fim da mafi kyawun darekta. A halin yanzu, babu wani fim da ya yi nasarar wuce duniya mai ban al'ajabi wanda ya sami '' Sauran '', duk da cewa ya riga ya wuce sama da shekaru goma. Kusan ba zai yiwu ba ga 'sunayen sunayen Kataloniya takwas' don yin hakan, tunda ya zarce dala miliyan 200 fim ɗin ya yi aiki sosai a wajen iyakokinmu kuma da alama ba zai zama haka ba. Da alama za mu jira farkon fitattun daraktocin da aka ambata a cikin wannan jerin, wa ya sani ko fim na gaba na 'Silencio' na Pedro Almodóvar ya kai waɗannan adadi.

An kafa shi a Tsibirin Jersey a 1945, a ƙarshen Yaƙin Duniya na II, 'Sauran' yana ba da labarin Grace wacce ke zaune a cikin wani gida mai zaman kansa na Victoria da ke jiran dawowar mijinta wanda ke cikin rikici. Yayin da yake jira, ya sadaukar da kansa don ilimantar da yaransa a ƙarƙashin ƙaƙƙarfan ƙa'idodin addini, yaran da ke fama da wata baƙuwar cuta wacce ba ta barin hasken rana ya taɓa su. Sabbin bayi guda uku suna shiga rayuwar iyali kuma dole ne su koyi ƙa'idar doka a cikin gidan, dole ɗakunan koyaushe su kasance cikin duhu saboda rashin lafiyar yara, don haka ba za a iya buɗe ƙofa ba har sai wanda aka rufe gaba ɗaya ya rufe. Amma wani abu yana faruwa, wani abu wanda baya ƙarƙashin ikon Grace kuma yana ƙin ƙa'idar da aka kafa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.