Los Mga parangal sa Bafta ay ang huling mahalagang appointment ng mga teyp ng kandidato sa Mga Gantimpala sa Academy at ang lahat ay nagpapahiwatig na hindi rin sila magpapasya ng anuman.
Anuman ang mangyari, dalawang pelikula ang darating sa magkatulad na termino sa Oscars awards gala, "Gravity" at "Twelve Years a Slave."
Manalo man ang isa o manalo ang isa, mananatiling misteryo kung sino sa dalawa ang mananalo Oscar para sa pinakamahusay na pelikula.
Ang masama pa nito, maaaring ang dalawang pelikula ay nagbabahagi ng dalawang pangunahing premyo, «Labindalawang Taon isang Alipin»Pinakamahusay na pelikula at«Grabidad»Pinakamahusay na Pelikulang British.
Sa interpretive na mga kategorya Chiwetel Ejiofor y Michael Fassbender maaaring madaling gawin sa Bafta para sa pinakamahusay na aktor at pinakamahusay na sumusuporta sa aktor para sa "Twelve Years a Slave", dahil ang kanyang mga dakilang karibal sa mga kategoryang ito, ang mga aktor ng "Dallas Buyers Club", sina Matthew McConaughey at Jared Leto ay hindi nakuha ang nominasyon.
Cate Blanchett Siya ang mahusay na paborito para sa pinakamahusay na aktres para sa "Blue Jasmine", kahit na siya ay may isang karibal sa British Judi Dench para sa "Philomena", habang nasa kategoryang best supporting actress Lupita Nyong’o para sa "Labindalawang Taon isang Alipin" at Jennifer Lawrence para sa "American Hustle" ipagpapatuloy nila ang kanilang partikular na pakikibaka upang makakuha ng mas mahusay na posisyon para sa Oscar.
pagtataya para sa Mga parangal sa Bafta 2014:
Pinakamahusay na pelikula: "Labindalawang Taon Isang Alipin"
Isa pang pagpipilian: "Gravity"
Iba pang mga nominado: "American Hustle", "Captain Phillips", "Philomena"
Pinakamahusay na Pelikulang British: "Grabidad"
Iba pang mga opsyon: "Philomena" at "The Selfish Giant"
Iba pang mga nominado: "Mandela: Long Walk to Freedom", "Rush" at "Saving Mr. Banks"
pinakamahusay na aktor: Chiwetel Ejiofor para sa "Twelve Years a Slave"
Iba pang mga nominado: Christian Bale para sa "American Hustle", Bruce Dern para sa "Nebraska", Leonardo DiCaprio para sa "The Wolf of Wall Street" at Tom Hanks para sa "Captain Phillips"
Isa pang pagpipilian: Judi Dench «Philomena»
Iba pang mga nominado: Amy Adams "American Hustle", Sandra Bullock "Gravity" at Emma Thompson "Saving Mr. Banks"
Isa pang pagpipilian: Barkhad Abdi para sa "Captain Phillips"
Iba pang mga nominado: Daniel Bruhl para sa "Rush", Bradley Cooper para sa "American Hustle" at Matt Damon para sa "Behind the Candelabra"
Iba pang mga opsyon: Jennifer Lawrence para sa "American Hustle"
Iba pang mga nominado: Sally Hawkins para sa "Blue Jasmine", Julia Roberts para sa "August: Osage County" at Oprah Winfrey para sa "Lee Daniel's The Butler"
Iba pang mga opsyon: "Blue Jasmine" at "Nebraska"
Iba pang mga nominado: "Gravity" at "Inside Llewyn Davis"
Iba pang mga nominado: "Captain Phillips", "Philomena", "The Wolf of Wall Street" at "Behind the Candelabria"
Pinakamahusay na Pelikulang Animated: "Frozen"
Iba pang mga nominado: "Despicable Me 2" at "Monsters Universtity"
Isa pang pagpipilian: «Blackfish»
Iba pang mga nominado: Colin Carberry at Glenn Patterson (mga manunulat) para sa "Good Vibrations", Kelly Marcel (manunulat) para sa "Saving Mr. Banks", Kieran Evans (Director / Writer) para sa "Kelly + Victor", Scott Graham (Director / Screenwriter ) para sa "Shell"
Iba pang oscines: "The act of killing" at "La grande bellezza"
Iba pang mga nominado: "Metro Manila" at "Wadjda"
Iba pang mga nominado: "Twelve Years a Slave", "Captain Phillips", "Inside Llewyn Davis" at "Nebraska"
Isa pang pagpipilian: "Rush"
Iba pang mga nominado: "Twelve Years a Slave", "Captain Phillips" at "The Wolf of Wall Street"
Iba pang mga opsyon: "Twelve Years a Slave" at "Gravity"
Iba pang mga nominado: "American Hustle" at "Behind the Candelabra"
Pinakamahusay na Disenyo ng Costume: "Ang Dakilang Gatsby"
Iba pang mga opsyon: "American Hustle" at "Behind the Candelabra"
Iba pang mga nominado: "The Invisible Woman" at "Saving Mr. Banks"Pinakamahusay na Pampaganda at Pag-aayos ng Buhok: "Sa likod ng candelabra"
Isa pang pagpipilian: "American Hustle"
Iba pang mga nominado: "The Butler", "The great Gatsby" at "The Hobbit: The desolation of Smaug"
Mas mahusay na tunog: "Grabidad"
Iba pang mga nominado: "Nawala ang lahat", "Captain Phillips", "Inside Llewyn Davis", "Rush"
Mas mahusay na mga visual effects: "Grabidad"
Iba pang mga nominado: "The Hobbit: The desolation of Smaug", "Iron Man 3", "Pacific Rim", "Star Trek into Darkness"
Pinakamahusay na animated na maikling pelikula: "Ako si Tom Moody"
Iba pang mga nominado; "Lahat ng nakikita ko mula rito" at "Natutulog kasama ang mga isda"
Pinakamahusay na maikling pelikula: "Reyna ng Isla"
Iba pang mga nominado: "Keeping up with the Joneses", "Orbit ever after", "Room 8" at "Sea view"
Isa pang pagpipilian: Léa Seydoux
Iba pang mga nominado: Dane Deehan, George McKay, Will Populter