Ang 'Bob and the Trees' ay naging mahusay na nagwagi sa bagong edisyon ng Karlovy Vary Festival sa pamamagitan ng pagkapanalo sa Crystal Globe para sa pinakamahusay na pelikula. Ang Diego Ongaro tape Nakakuha din siya ng isa pang parangal, tulad ng Ecumenical Jury Prize.
El Napupunta ang Special Jury Prize sa pelikulang Austrian ni Peter Brunner na 'Those who fall have wings' at ang parangal sa ang pinakamagandang direksyon ay papunta sa Visar Morina para sa co-production sa pagitan ng Kosovo at Germany na 'Babai' na nakakakuha din ng FNE Fipresci at Europa Award Cinema Label.
Ang dalawang interpretive na parangal ay nananatili sa Czech Republic, Alena Mihulová pinakamahusay na aktres para sa 'Home Care' y Krystof Hádek pinakamahusay na aktor para sa 'The Snake Brothers'.
2015 Karlovy Vary Festival Honours
Opisyal na seksyon
Crystal Globe para sa pinakamagandang pelikula: 'Bob and the Trees' ni Diego Ongaro (Estados Unidos)
Espesyal na Gantimpala ng Hurado: 'May mga pakpak ang nahuhulog' ni Peter Brunner (Austria)
Pinakamahusay na Direktor: Visar Morina para sa 'Babai' (Kosovo / Germany)
Pinakamahusay na Aktres: Alena Mihulová para sa 'Home Care' (Czech Republic)
Pinakamahusay na Aktor: Krystof Hádek para sa 'The Snake Brothers' (Czech Republic)
Espesyal na Pagbanggit ng Jury 'Antonia' ni Ferdinando Cito Filomarino (Italy) at 'The Magic Mountain' ni Anca Damian (France)
Silangan ng West section
Pinakamahusay na Pelikula: 'The Wednesday Child' ni Lili Horváth (Hungary / Germany)
Espesyal na Pagbanggit: 'Ang Mundo ay Akin' ni Nicolae Constantin T? Nase (Romania)
Seksyon ng dokumentaryo
Pinakamahusay na dokumentaryo na mas mahaba sa 60 minuto: 'Mallory' ni Helena Trestikova (Czech Republic)
Espesyal na Pagbanggit: 'The Father Tapes' ni Albert Meisl (Austria)
Pinakamahusay na dokumentaryo sa ilalim ng 30 minuto: 'Muerte blanca' ni Roberto Collío (Chile)
Espesyal na Pagbanggit: 'Mga Babae sa kasalanan' ni Iris Zaki (Great Britain)
Seksyon ng Forum of Independents
Forum of Independents Award: 'Tangerine' ni Sean Baker (Estados Unidos)
Audience Award: 'La giovinezza' ni Paolo Sorrentino (Italy)
Honorary Award para sa kanyang kontribusyon sa world cinema: Richard Gere
Honorary Award para sa kanyang kontribusyon sa Czech cinema: Iva Janzurova
Mga kaparehong parangal
Fipresci Award: 'Kahon' ni Florin Serban (Romania)
FNE Fipresci: 'Babai' ni Visar Morina (Kosovo / Germany)
Ecumenical Jury Prize: 'Bob and the Trees' ni Diego Ongaro (Estados Unidos)
Espesyal na Pagbanggit ng Ecumenical Jury: 'Awit ng mga Kanta' ni Eva Neymann (Ukraine)
Europa Award Cinema Label: 'Babai' ni Visar Morina (Kosovo / Germany)
FEDEORA Award: 'Sutak' ni Mirlan Abdykalykov (Kyrgyzstan) at 'The Wednesday Child' ni Lili Horváth (Hungary)